y. 4
o T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA MKOA WA TANGA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Tanga na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Mvua (mm)
[ 1214-282
[ 283 - 349
I 350 - 417

Kielelezo

[ ] Wastani hadi chini ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2025 kwa mkoa wa Tanga. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua
za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Tanga. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi
Oktoba hadi Desemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(i). Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Tanga.

(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
(iv).  Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Chini ya Wastani katika maeneo mengi ya wilaya za Mkoa wa Tanga. Msimu

unatarajiwa kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko usioridhisha.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya hali mbaya ya hewa ikiwemo vipindi vya mvua kubwa yanaweza Kujitokeza hata katika maeneo
yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA MUHEZA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Muheza.

Mkoa wa Tanga

.

/‘ *(%\ Wilaya ya Muheza

/

/

o :
£ /f“\fvx““\\bvftJ'/‘ \ k/\\‘\wA

Kielelezo #\ /
I Wastani hadi Chini ya Wastani ‘.

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Muheza, Tanga.

Dondoo muhimu

(). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Muheza.

(i). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu vya
ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Muheza
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa Wastani
hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Muheza ni kati ya milimita 280
hadi 420

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i).  Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii)). Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610

Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA TANGA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Tanga.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Tanga

20
45
35

7

Kielelezo
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Tanga.

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Tanga.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu vya
ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Tanga
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa Wastani
hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Tanga ni kati ya milimita 350
hadi 420

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i).
(ii).
(i)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i).

(ii).
(i)

. Wafugaji

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

kuimarisha

wa samaki wanashauriwa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA KILINDI
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kilindi.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Kilindi

A

.

Kielelezo
3 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Kilindi, Tanga.

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Chini ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Kilindi.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu vya
ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Kilindi
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa Chini ya
Wastani hadi Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Kilindi ni kati ya milimita 210 hadi
280

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i).
(ii).
(i)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

. Wafugaji

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

kuimarisha

wa samaki wanashauriwa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA HANDENI
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Handeni.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Handeni

A

Kielelezo
3 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Handeni, Tanga.

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Chini ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Handeni.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu vya
ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Handeni
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa Chini ya
Wastani hadi Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Handeni ni kati ya milimita 210
hadi 350

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i).
(ii).
(i)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

. Wafugaji

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

kuimarisha

wa samaki wanashauriwa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA KOROGWE
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Korogwe.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Korogwe

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Korogwe, Tanga.

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Chini ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Korogwe.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu vya
ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Korogwe
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa Chini ya
Wastani hadi Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Korogwe ni kati ya milimita 210
hadi 350

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Q).
(ii).
(i)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

. Wafugaji

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

kuimarisha

wa samaki wanashauriwa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA PANGANI
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Pangani.

Mkoa wa Tanga

/».N\n{/\\b?//z\f?ﬁe Wilaya ya Muheza
/ ﬁlv’? ) 7 T

/oy | \A

\
|
Kielelezo /

[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Pangani, Tanga.

Dondoo muhimu

(). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Pangani.

(i). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu vya
ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Pangani
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa Wastani
hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Pangani ni kati ya milimita 280
hadi 420

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i).  Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii)). Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA MKINGA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Mkinga.

Mkoa wa Tanga

\ Wilaya ya Mkinga
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Kielelezo

[ Wastani hadi Chini ya Wastar}J\ _/«/f\
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Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Mkinga, Tanga.

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Mkinga.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu vya
ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Mkinga
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa Wastani
hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Mkinga ni kati ya milimita 280
hadi 420

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i).
(ii).
(iii).

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

. Wafugaji

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

. Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.
kuimarisha

wa samaki wanashauriwa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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% Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
" na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA LUSHOTO
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Lushoto.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Lushoto

A

Kielelezo
3 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Lushoto, Tanga.

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Chini ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Lushoto.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu vya
ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Lushoto
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa Chini ya
Wastani hadi Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Lushoto ni kati ya milimita 280
hadi 350

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Q).
(ii).
(i)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Q).

(ii).
(iii).

. Wafugaji

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

kuimarisha

wa samaki wanashauriwa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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